SEA Games 28 (9-6): Ánh Viên quyết đòi nợ, điền kinh hứa hẹn vàng

09/06/2015 - 08:06
A A

Sau một ngày thi đấu không thành công và chỉ thu được 1 HCB và 1 HCĐ. Hôm nay, Ánh Viên quyết tâm mang thêm vàng về cho TTVN khi thi đấu 3 nội dung gồm 200m bướm nữ - 100m ngửa nữ - 200m tự do nữ. Trong đó 200m tự do nữ là cự ly sở trường. Bên cạnh đó, một môn thế mạng khác của Việt Nam là điền kinh cũng sẽ thi đấu, hứa hẹn một ngày thành công của đoàn TTVN.

 
Bảng tổng sắp huy chương tính đến 7h53 ngày 07/06:
 
Hạng Quốc gia HCV HCB HCĐ Tổng cộng
1 Singapore (SIN) 41 27 47 115
2 Việt Nam (VIE) 26 13 30 69
3 Thái Lan (THA) 23 30 26 79
4 Malaysia (MAS) 15 19 23 57
5 Indonesia (INA) 13 13 27 53
6 Myanmar (MYA) 9 15 16 40
7 Philippines (PHI) 7 12 23 42
8 Campuchia (CAM) 1 3 2 6
9 Lào (LAO) 0 3 11 14
10 Brunei (BRU) 0 0 5 5
11 Đông Timor (TLS) 0 0 1 1

Hôm qua, mặc dù môn bơi lội thi đấu không được như mong đợi, Ánh Viên không thể giành được HCV. Nhưng đoàn TTVN cũng có một ngày thi đấu thành công khi giành được thêm 5 HCV. Nâng tổng số huy chương lên 26 HCV, 13 HCB và 30 HCĐ. Việt Nam vẫn đang xếp thứ 2 sau Singapore (41 HCV) và trên Thái Lan (23 HCV).

Trong số 5 HCV thu được, có 3 HCV môn wushu và 2 HCV môn thể dục dụng cụ.
 
9557634d3c3b77-1.jpg
 
Lịch thi đấu SEA Games 28 hôm nay của đoàn thể thao Việt Nam:
 
Điền kinh
 
9:00 100m nam - Chung kết 10 môn phối hợp (Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái)
9:10 Vòng loại 100m nữ (Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh)
9:30 Nhảy xa - Chung kết 10 môn phối hợp (Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái)
9:35 Vòng loại 100m nam (Lê Trọng Hinh)
15:00 Đẩy tạ nam - Chung kết 10 môn phối hợp (Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái)
15:10 Chung kết Nhảy bước nam (Nguyễn Văn Hùng, Nguyễn Văn Mùa)
16:00 Nhảy cao nam - Chung kết 10 môn phối hợp (Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái)
16:50 Chung kết 100m nam
17:00 Chung kết 100m nữ
15:35 Chung kết 5000m nam (Nguyễn Văn Lai, Đỗ Quốc Luật)
16:05 Chung kết 5000m nữ (Trương Thị Thúy Kiều, Phạm Thị Huệ)
16:10 400m nam - Chung kết 10 môn phối hợp (Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái)
 
Nhảy cầu
 
13:00 - 14:00 Chung kết Nhảy đôi 3m ván bật nam (Vũ Anh Duy, Phùng Văn Nam)
14:30 - 15:30 Chung kết 10m cầu cứng nữ (Nguyễn Phương Anh, Nguyễn Vũ Thảo Quỳnh)
 
Bơi lội
 
8:00 Vòng loại 200m bướm nữ (Lê Thị Mỹ Thảo)
8:03 Vòng loại 200m bướm nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
8:06 Vòng loại 100m bướm nam (Hoàng Quý Phước)
8:07 Vòng loại 100m bướm nam (Phan Gia Mẫn)
8:10 Vòng loại 100m ngửa nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
8:12 Vòng loại 200m tự do nữ (Nguyễn Thị Diệu Linh)
8:15 Vòng loại 200m tự do nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18:00 Chung kết 200m bướm nữ
18:06 Chung kết 100m bướm nam
18:40 Chung kết 100m ngửa nữ
18:45 Chung kết 400m hỗn hợp nam (Trần Duy Khôi)
19:24 Chung kết 200m tự do nữ
 
Bóng rổ
 
17:00-19:00 Nữ Việt Nam – Singapore
 
Billiards & Snooker
 
9:00-12:00 Tứ kết Billiards đôi (Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên – Malaysia)
12:00-15:00 Tứ kết Snooker đôi (Nguyễn Nhật Thanh, Phạm Thanh Thủy – Malaysia)
12:00-15:00 Bán kết Billiards đôi
12:00-15:00 Chung kết Carom 1 băng
18:00-20:45 Chung kết Billiards đôi
 
Thể dục dụng cụ
 
13:00 - 13:30 Chung kết Thể dục tự do nam (Phạm Phước Hưng, Lê Thanh Tùng)
13:35 - 14:05 Chung kết Xà nữ (Phan Thị Hà Thanh, Đỗ Thị Vân Anh)
14:10 - 14:40 Chung kết Nhảy ngựa nam (Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng)
14:45 - 15:15 Chung kết Cầu thăng bằng nữ (Đỗ Thị Thu Huyền, Phan Thị Hà Thanh)
15:20 - 15:50 Chung kết Vòng treo nam (Phạm Phước Hưng, Đặng Nam)
 
Tennis
 
10:00 - 16:00 Tứ kết Đơn nam
10:00 - 18:00 Tứ kết Đơn nữ
10:00 - 18:00 Tứ kết Đôi nam nữ
 
Canoeing
 
08:00 - 08:05 Chung kết K4 200M nam (Nguyễn Tường/Trương Văn Hoài/Trần Văn Vũ/Lê Văn Dũng)
08:10 - 08:15 Chung kết C1 200M nam (Trần Xuân Đạt)
08:20 - 08:25 Chung kết K1 200M nữ (Đỗ Thị Thanh Thảo)
08:40 - 08:45 Chung kết C1 200M nữ (Trương Thị Phương)
08:50 - 08:55 Chung kết K2 200M nữ (Đỗ Thị Thanh Thảo/Vũ Thị Linh)
09:10 - 09:15 Chung kết K2 200M nam (Trương Văn Hoài/Lê Văn Dũng)
09:20 - 09:25 Chung kết K4 200M nữ (Nguyễn Thị Hải Yến/Đỗ Thị Thanh Thảo/Ma Thị Tuyết/Dương Thị Bích Loan)
 
Bắn súng
 
08:00 - 08:50 50m súng trường nữ cá nhân (Lê Thị Anh Đào, Nguyễn Thị Hằng)
10:00 - 10:50 50m súng trường nữ đồng đội
12:00 - 12:50 50m súng trường nam cá nhân (Phùng Lê Huyên, Nguyễn Duy Hoàng)
14:00 - 14:50 50m súng trường nam đồng đội
 
Bi sắt
 
08:00 - 09:15 Vòng loại Đôi nam nữ (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Myanmar)
09:15 - 10:30 Vòng loại Đôi nam nữ (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Singapore)
10:30 - 11:45 Vòng loại Đôi nam nữ (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Philippines)
13:30 - 15:30 Bán kết Đôi nam nữ
16:00 - 18:00 Chung kết Đôi nam nữ
 
Bóng đá
 
19h30:
U23 Lào vs U23 Đông Timor
U23 Indonesia vs U23 Philippines
 
Kênh VTV6 truyền hình trực tiếp buổi sáng từ 8h00-11h00 và buổi chiều từ 14h00-18h45 (lịch THTT có thể thay đổi so với dự kiến).
 
Theo THANH LÊ (Thể thao Việt Nam)

 

Liên kết hữu ích