- Trong 2 ngày (22 và 23/7), Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy An Giang Võ Nguyên Nam và Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Đặng Thị Hoa Rây đã đến thăm, tặng quà 2 Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Sáu (xã Tấn Mỹ) và Lương Thị Chính (thị trấn Chợ Mới), nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7.
- Sáng 22/7, Ban Tuyên giáo Huyện ủy Chợ Mới (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị thông tin thời sự quí II/2024 cho hơn 185 cán bộ hưu trí, hội viên hội văn học nghệ thuật và chức sắc, chức việc các tôn giáo.
- Ngày 20/7, UBND xã Bình Phước Xuân (huyện Chợ Mới, tỉnh An Giang) tổ chức Lễ khởi công tuyến đường bãi ấp Bình Quới.
- Ngày 20/7, UBND xã Mỹ Hiệp (huyện Chợ Mới, tỉnh An Giang) tổ chức Lễ khánh thành cầu Ông Óc, nối liền 2 ấp Tây Hạ và Trung.
- Ngày 19/7, Liên đoàn Lao động huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) phối hợp Trung tâm Văn hóa, Thể thao và Truyền thanh, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện tổ chức bế mạc và trao giải Hội thao Công nhân, viên chức, lao động lần thứ XVII/2024.
- Sáng 19/7, Sở Công Thương Lâm Đồng phối hợp Sở Công Thương An Giang và Công ty TNHH Thương mại Sài Gòn- An Giang tổ chức Lễ khai mạc Triển lãm sản phẩm Đà Lạt- Lâm Đồng, tại Co.opmart Long Xuyên (TP. Long Xuyên, tỉnh An Giang).
- Với tổng số điểm 56,25, em Trương Tấn Phát, học sinh lớp 12C10, Trường THPT Nguyễn Hữu Cảnh (huyện Chợ Mới, tỉnh An Giang) là một trong 2 thủ khoa Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 ở An Giang…
- Chiều 18/7, Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) cho biết, đang tạm giữ hình sự Nguyễn Trường Giang (sinh năm 1992, cư trú ấp Đông Châu, xã Mỹ Hiệp, huyện Chợ Mới), về hành vi “Tàng trữ trái phép chất ma túy”.
- Ngày 18/7, tại Nhà thi đấu đa năng huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang), Ban Chỉ đạo Vận động hiến máu tình nguyện huyện Chợ Mới phối hợp Bệnh viện Huyết học - Truyền máu Cần Thơ tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện “Giọt hồng cù lao”.
- Chiều 18/7, Liên đoàn Lao động huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) tổ chức lễ gắn biển 2 Mái ấm công đoàn, chào mừng kỷ niệm 95 năm thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024).
- Ngày 16/7, Huyện đoàn Chợ Mới (tỉnh An Giang) đăng cai cấp tỉnh tổ chức sinh hoạt CLB Lý luận trẻ quý III/2024, với chủ đề “Hành trình tuổi trẻ - Tri ân cội nguồn”.
- Chiều 15/7, Tòa án Nhân dân tỉnh An Giang tiếp tục phiên xét xử 23 bị cáo, là các cựu Phó Chủ tịch UBND huyện Chợ Mới, cùng nhiều công chức huyện về tội: “Tham ô tài sản", "Thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng", "Mua, bán trái phép hóa đơn”.
- Ngày 15/7, Tòa án Nhân dân tỉnh An Giang đưa ra xét xử 23 bị cáo, là cựu cán bộ, lãnh đạo UBND huyện Chợ Mới và doanh nghiệp xây dựng về các tội: "Tham ô tài sản", "Thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng", và "Mua, bán trái phép hóa đơn”.
- Ngày 15/7, Phòng Cảnh sát Hình sự Công an An Giang cho biết, đã phối hợp Công an huyện Chợ Mới triệt phá tụ điểm đánh bạc dưới hình thức lắc tài xỉu ăn tiền, tại khu vực Cồn Én, thuộc ấp Tấn Long, xã Tấn Mỹ (huyện Chợ Mới), bắt giữ 35 đối tượng.
- Sáng 10/7, Chủ tịch UBND huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) Cù Minh Trọng chủ trì Hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế- xã hội 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
- Sáng 8/7, Bí thư Huyện ủy Chợ Mới (tỉnh An Giang) Nguyễn Thị Minh Kiều chủ trì Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ 17 (mở rộng), để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm 2024; đề ra phương hướng, nhiệm vụ chính trị 6 tháng cuối năm 2024.
- Ngày 5/7, Trung tâm Văn hóa -Thể thao và Truyền thanh huyên Chợ Mới (tỉnh An Giang) tổ chức bế mạc và trao thưởng các cá nhân, tập thể đạt giải Hội thi Thanh, thiếu niên tuyên truyền, giới sách lần thứ III năm 2024.
- Huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) có nhiều tiềm năng, thế mạnh để phát triển du lịch (DL) so các địa phương khác ở ĐBSCL, với nhiều di tích lịch sử cấp tỉnh và quốc gia. Có quần thể kiến trúc tôn giáo độc đáo, cùng các làng nghề truyền thống; đặc biệt là, DL tại 3 xã cù lao Giêng, với nét độc đáo của văn hóa tín ngưỡng tôn giáo.
- Ngày 28/6, Công an huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) tổ chức Đại hội thành lập Hội Cựu Công an Nhân dân huyện Chợ Mới lần thứ I (nhiệm kỳ 2023 - 2028).
- Sáng ngày 28/6, Liên đoàn Lao động huyện Chợ Mới (tỉnh An Giang) phối hợp Bảo hiểm Xã hội huyện tổ chức vòng 2 Chương trình gameshow truyền thông chính sách bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, chuyên đề “Chuyến xe an sinh” năm 2024.
- Chiều 27/6, tại ấp Mỹ Đức, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Mỹ Hội Đông (huyện Chợ Mới, tỉnh An Giang) tổ chức triển khai thực hiện mô hình “Tổ hợp tác gia công dây chỉ nhựa” năm 2024.