Để chủ động ứng phó và khắc phục nhanh hậu quả mưa, lũ, sạt lở gây ra trong giai đoạn thời tiết diễn biến phức tạp, khó lường, Phó Chủ tịch UBND tỉnh An Giang Nguyễn Thị Minh Thúy đã yêu cầu các sở, ban, ngành, UBND cấp huyện tiếp tục triển khai thực hiện những nhiệm vụ, giải pháp phòng ngừa, ứng phó và khắc phục hậu quả thiên tai.
Ngày 26/7, tại Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc (phường Thới Sơn, TX. Tịnh Biên), Tỉnh đoàn An Giang phối hợp Hội Cựu chiến binh tỉnh, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội An Giang long trọng tổ chức Lễ thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ, với sự tham dự của hơn 400 cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, thanh niên và thân nhân liệt sĩ.
Ngày 26/7, Thường trực Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức viếng Nhà bia ghi danh liệt sĩ (tại phường Núi Sam) và Khu tưởng niệm 47 liệt sĩ khuyết danh (tại phường Vĩnh Mỹ), nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Chiều 26/7, Công an 2 huyện Châu Thành, Thoại Sơn và TP. Long Xuyên đã ký kết quy chế phối hợp đảm bảo an ninh trật tự (ANTT) ở địa bàn giáp ranh.
Chiều ngày 26/7, Phó Chủ tịch UBND huyện Phú Tân Nguyễn Quốc Bảo chủ trì Hội nghị sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Ban Đại diện Hội đồng Quản trị Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Phú Tân.
Chiều 26/7, Phó Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Bùi Văn Tặng chủ trì Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo quyết định của UBND tỉnh ban hành Quy định chi tiết về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn An Giang.
Từ hôm qua đến nay, người dân cả nước nói chung và người dân An Giang nói riêng đã truy cập vào "sổ tang điện tử" trên ứng dụng VneID, để bày tỏ lòng biết ơn, tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - một nhân cách lớn, một nhà lãnh đạo xuất sắc của Việt Nam…
Hàng năm, cứ vào dịp kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy An Giang tổ chức đoàn đến thăm các thương binh, gia đình con của liệt sĩ từng công tác và nghỉ hưu tại Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy An Giang.
Ngày 26/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Thoại Sơn (tỉnh An Giang) tổ chức dâng hương, dâng hoa, tại Nhà bia liệt sĩ huyện Thoại Sơn, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024).
Ngày 26/7, Thường trực Liên minh Hợp tác xã (HTX) tỉnh An Giang tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 10, khóa VI (nhiệm kỳ 2020 – 2025) sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Lúc 13 giờ, ngày 26/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN, các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể huyện Thoại Sơn đã tổ chức theo dõi Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng thông qua chương trình truyền hình trực tiếp.
Sáng 26/7, Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang Nguyễn Thị Bảo Trân đã làm việc với UBND TX. Tịnh Biên về việc triển khai các hoạt động phi Dự án “Hỗ trợ triển khai các can thiệp hiệu quả và bền vững để phòng, chống đuối nước trẻ em tỉnh An Giang”.
Ngày 26/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Châu Thành (tỉnh An Giang) tổ chức dâng hoa, dâng hương, viếng Nhà bia liệt sĩ huyện, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024).
Sáng 26/7, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy An Giang tổ chức Hội nghị báo cáo viên tháng 7/2024 bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến tới các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang Trần Thị Thanh Hương chủ trì. Hội nghị được kết nối tới 65 điểm cầu, với gần 2.200 đại biểu tham dự.
Ngày 26/7, Bí thư Thị ủy Tịnh Biên Nguyễn Hồng Đức đã đến thăm, tặng quà hai Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Hến và Nguyễn Thị Lựu, ở TX. Tịnh Biên, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Ngày 26/7, Phó Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Men Sây Ma cho biết, trong 2 ngày 25 và 26/7, đồng loạt HĐND 15 xã, thị trấn trên địa bàn huyện Tri Tôn tổ chức kỳ họp giữa năm để đánh giá tình hình thực hiện nghị quyết kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, nhiệm vụ thu, chi ngân sách Nhà nước 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; giải quyết một số công việc của HĐND, UBND cấp xã, thị trấn.
Ngày 26/7, Chủ tịch UBND huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) Nguyễn Thị Tuyết Minh chủ trì Hội nghị sơ kết công tác chỉnh trang đô thị và nông thôn trên địa bàn huyện 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, sáng 26/7, Bí thư Thành ủy Long Xuyên Huỳnh Quốc Thái dẫn đầu đoàn công tác Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN TP. Long Xuyên tổ chức Lễ dâng hoa, viếng tượng đài Chủ tịch Tôn Đức Thắng (phường Mỹ Long).
Sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã để lại sự tiếc thương vô hạn trong lòng người dân Việt Nam. Cùng với người dân ở mọi miền đất nước, người dân huyện cù lao Phú Tân (tỉnh An Giang) đều chia sẻ nỗi buồn và sự biết ơn sâu sắc đối với vị lãnh đạo đáng kính.
Sáng 26/7, Bí thư Huyện ủy An Phú Quách Tố Giang dẫn đầu đoàn đại biểu dân quân chính Đảng huyện An Phú tổ chức Lễ viếng Nhà bia ghi tên Anh hùng liệt sĩ huyện, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).