Khi biết tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần, tuổi trẻ cả nước vô cùng thương tiếc khi đất nước, dân tộc ta đã mất đi một nhà lãnh đạo lỗi lạc, trọn đời vì nước, vì dân. Với tuổi trẻ huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang), những lời căn dặn của Tổng Bí thư đối với đoàn viên, thanh niên trở thành động lực thi đua, rèn luyện, phấn đấu phục vụ đất nước, phụng sự Nhân dân.
UBND tỉnh An Giang yêu cầu các các sở, ban, ngành, đoàn thể và các địa phương trong tỉnh dừng các hoạt động vui chơi, giải trí trong thời gian 2 ngày tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Dự báo thời tiết tỉnh An Giang ngày 25/7/2024
Từ lâu, công tác gia đình luôn nhận được sự quan tâm của các cấp, ngành, đoàn thể và các tầng lớp Nhân dân trong tỉnh. Qua đó, tạo điều kiện để công tác gia đình hoạt động có chiều sâu và đạt nhiều kết quả.
UBND tỉnh báo cáo kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến trước và sau kỳ họp thứ 17 (kỳ họp cuối năm 2023) HĐND tỉnh khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026, trong đó có lĩnh vực giáo dục và đào tạo (GD&ĐT).
Nhằm khuyến khích thanh niên địa phương tham gia xuất khẩu lao động (XKLĐ), UBND TX. Tịnh Biên (tỉnh An Giang) đã tăng cường công tác đào tạo nghề, tư vấn, kết nối nhà tuyển dụng và nhất là hỗ trợ vốn để họ an tâm đi làm việc theo hợp đồng ở nước ngoài.
Ngày 10/6/2023, Chính phủ ban hành Nghị định 33/2023/NĐ-CP quy định về cán bộ, công chức, viên chức cấp xã và người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, thôn, tổ dân phố. Vấn đề được quan tâm hiện nay là tăng cường tiến độ triển khai các nội dung của Nghị định, đảm bảo quyền lợi cho các nhóm đối tượng.
Trên địa bàn tỉnh An Giang, công đoàn đã trở thành cầu nối quan trọng thúc đẩy phong trào thi đua “Lao động giỏi, lao động sáng tạo” tại doanh nghiệp (DN). Đồng thời, thông qua công đoàn, các chủ DN thực hiện ngày càng tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, góp phần cho sự phát triển bền vững.
Khi trạng thái El Nino (pha nóng) kéo dài và chuyển sang La Nina (pha lạnh), diễn biến thời tiết càng phức tạp. Sau những đợt nắng nóng với nhiệt độ cao kỷ lục, tình hình mưa bão, giông lốc diễn biến nguy hiểm, khó lường hơn, đòi hỏi sự chủ động trong công tác ứng phó.
Ban Thường vụ Huyện ủy An Phú (tỉnh An Giang) quan tâm lãnh, chỉ đạo các chi, đảng bộ trực thuộc, MTTQ, đoàn thể và các tổ chức chính trị - xã hội thực hiện tốt quy chế dân chủ và công tác dân tộc, tôn giáo, mang lại nhiều kết quả tích cực, tăng đồng thuận xã hội.
Ngày 24/7, Huyện đoàn Châu Thành phối hợp Phòng Hậu cần Công an tỉnh An Giang và Đoàn Thanh niên Công an TP. Long Xuyên, Công an huyện Châu Thành, Trường Đại học Cảnh sát Nhân dân, cùng Nhóm Tình nguyện “Nối vòng tay thiêng” tổ chức Chương trình “Chung tay chăm sóc phần mộ liệt sĩ” tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh An Giang, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Chiều 24/7, UBND TP. Long Xuyên (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị sơ kết công tác tư pháp 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ trong tâm những tháng cuối năm 2024. Dịp này, có 10 tập thể, cá nhân và 1 tổ hòa giải được UBND tỉnh An Giang và UBND TP. Long Xuyên khen thưởng.
Ngày 24/7, UBND TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức họp Ban Đại diện Hội đồng Quản trị Ngân hàng Chính sách Xã hội thành phố về tình hình hoạt động 6 tháng đầu năm 2024. Phó Chủ tịch Thường trực UBND TP. Châu Đốc Trần Quốc Tuấn chủ trì cuộc họp.
Ngày 24/7, Chi đoàn Trung tâm Đào tạo, Huấn luyện và Thi đấu thể dục - thể thao An Giang đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách mạng, thương bệnh binh ở phường Mỹ Bình (TP. Long Xuyên), nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Sáng 24/7, Chi đoàn Công an TX. Tịnh Biên phối hợp Đồn Biên phòng Cửa khẩu Quốc tế Tịnh Biên và UBMTTQVN TX. Tịnh Biên trao quà cho các gia đình chính sách, người có công cách mạng có hoàn cảnh khó khăn ở xã An Nông, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Chiều 24/7, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Đặng Thị Hoa Rây dẫn đầu đoàn công tác của tỉnh, đến thăm gia đình người có công với cách mạng ở huyện Tri Tôn, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Chiều 24/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Thoại Sơn (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sĩ Trần Văn Dũng tại quê nhà, ở ấp Phú Thuận, xã Tây Phú.
Chiều 24/7, UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị đối thoại giữa Chủ tịch UBND huyện với thanh niên năm 2024, chủ đề “Thanh niên Tri Tôn thực hiện khát vọng cống hiến trong phát triển kinh tế, phát triển du lịch văn minh, để góp phần phát triển Tri Tôn ngày càng giàu đẹp”, với sự tham gia của 70 cán bộ đoàn, thanh niên.
Ngày 24/7, Trưởng ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh An Giang Bùi Công Bằng đã đến thăm và tặng quà gia đình chính sách ở huyện Châu Thành, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Ngày 24/7, HĐND huyện Phú Tân (tỉnh An Giang), khóa XII (nhiệm kỳ 2021 – 2026) tổ chức kỳ họp thứ 13, nhằm đánh giá tình hình thực hiện nghị quyết HĐND huyện về nhiệm vụ kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024.