![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A1(1).jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A2(2).jpg)
Cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, thanh niên và thân nhân liệt sĩ tham dự buổi lễ thắp nến
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A3(1).jpg)
Phút mặc niệm tưởng nhớ công ơn Chủ tịch Hồ Chí Minh, các Anh hùng liệt sĩ và Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A4(1).jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A5(1).jpg)
Thắp hương tưởng nhớ công ơn các Anh hùng liệt sĩ
Trong không khí trang nghiêm, mọi người đã dành phút mặc niệm để bày tỏ lòng thành kính, biết ơn Chủ tịch Hồ Chí Minh; tưởng nhớ và tri ân các Anh hùng liệt sĩ đã ngã xuống vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc và nghĩa vụ quốc tế cao cả; ghi nhớ những đóng góp của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng cho Đảng, cho đất nước, cho Nhân dân.
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A6.jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A7.jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A8.jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A9.jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A13.jpg)
![Hơn 9.000 ngọn nến tri ân thắp sáng Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240726/images/A12.jpg)
Thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ
Phó Bí thư Tỉnh đoàn An Giang Hồ Thị Hồng Phướng khẳng định, lễ thắp nến tri ân là một trong nhiều hoạt động thể hiện truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” của thanh niên An Giang. Những ngọn nến lung linh thể hiện lòng biết ơn sâu sắc của thế hệ trẻ, nguyện góp phần vào công cuộc xây dựng, bảo vệ Tổ quốc, xứng đáng với sự hy sinh to lớn của thế hệ cha anh.
THANH TIẾN