Chiều 23/7, Bí thư Thành ủy Long Xuyên Huỳnh Quốc Thái dẫn đầu đoàn công tác Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN TP. Long Xuyên đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Chiều 23/7, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh An Giang Lê Văn Nưng đến thăm các gia đình chính sách ở TX. Tân Châu, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 -27/7/2024). Bí thư Thị ủy Tân Châu Nguyễn Văn Cọp và Chủ tịch UBND TX Tân Châu Nguyễn Thanh Lâm cùng đi.
Chiều 23/7, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Đặng Thị Hoa Rây đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách ở huyện Phú Tân, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7.
Chiều 23/7, Liên đoàn Lao động TP. Long Xuyên (tỉnh An Giang) tổ chức lễ bàn giao Mái ấm công đoàn cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn. Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Long Xuyên Đinh Văn Bảo và Phó Chủ tịch UBND TP. Long Xuyên Võ Thị Xuân Kiều đã đến dự.
Sáng 23/7, Bí thư Thị ủy Tân Châu Nguyễn Văn Cọp và Phó Bí thư Thị uỷ, Chủ tịch UBND TX. Tân Châu Nguyễn Thanh Lâm đến thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách tiêu biểu, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), ngày 23/7, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện An Phú (tỉnh An Giang) Phùng Minh Tân đến thăm và tặng quà gia đình các thương binh: Huỳnh Văn Em, Huỳnh Văn Nam và Võ Văn Dệt, ở thị trấn Long Bình.
Trong 2 ngày (22 và 23/7), Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy An Giang Võ Nguyên Nam và Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Đặng Thị Hoa Rây đã đến thăm, tặng quà 2 Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Sáu (xã Tấn Mỹ) và Lương Thị Chính (thị trấn Chợ Mới), nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7.
Trưa 23/7, Phó Chủ tịch UBND tỉnh An Giang Nguyễn Thị Minh Thúy đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu ở huyện Châu Phú, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Bí thư Huyện ủy Châu Phú Nguyễn Phú Tân tham gia cùng đoàn.
Ngày 23/7, HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) khóa XII (nhiệm kỳ 2021 - 2026) tổ chức kỳ họp lần thứ 16, nhằm đánh giá tình hình thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Ngày 23/7, HĐND TX. Tịnh Biên (tỉnh An Giang) tổ chức kỳ họp lần thứ 18 (nhiệm kỳ 2021-2026), nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng thực hiện trong 6 tháng cuối năm 2024 và thông qua một số nội dung quan trọng.
Ngày 23/7, HĐND huyện Thoại Sơn (tỉnh An Giang) khóa XII (nhiệm kỳ 2021 - 2026) tổ chức kỳ họp thứ 13, để xem xét, miễn nhiệm và bầu bổ sung chức danh Chủ tịch HĐND huyện nhiệm kỳ 2021-2026 và đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng thực hiện trong 6 tháng cuối năm 2024...
Ngày 23/7, Liên đoàn Lao động tỉnh An Giang tổ chức lớp tập huấn nghiệp vụ tài chính, kế toán cho cán bộ công đoàn cơ sở trực thuộc.
Ngày 23/7, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) Cao Xuân Bá đã đến thăm, tặng quà 5 gia đình thương binh, thân nhân liệt sĩ ở phường Núi Sam và xã Vĩnh Tế, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Ngày 23/7, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Châu Thành (tỉnh An Giang) Từ Thanh Khiết đến thăm, tặng quà gia đình chính sách tiêu biểu trên địa bàn xã Hòa Bình Thạnh, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024).
Ngày 23/7, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh đối cho tượng 4 đợt I/2024. Đối tượng dự học là cán bộ quản lý, viên chức, nhân viên trường học các cấp trên địa bàn 15 xã, thị trấn của huyện Tri Tôn.
Ngày 23/7, UBMTTQVN thị trấn Long Bình (huyện An Phú, tỉnh An Giang) và Ban Trị sự Phật giáo Hòa Hảo thị trấn Long Bình đã ra mắt “Không gian văn hóa Hồ Chí Minh, Tôn Đức Thắng”.
Sáng 23/7, Thường trực HĐND TP. Long Xuyên tổ chức kỳ họp thứ 10 HĐND thành phố khóa XII (nhiệm kỳ 2021 – 2026), để đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng thực hiện trong 6 tháng cuối năm 2024 và thông qua một số nội dung quan trọng khác.Sáng 23/7, Thường trực HĐND TP. Long Xuyên tổ chức kỳ họp thứ 10 HĐND thành phố khóa XII (nhiệm kỳ 2021 – 2026), để nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng thực hiện trong 6 tháng cuối năm 2024 và thông qua một số nội dung quan trọng khác.
Sáng 23/7, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh An Giang Lê Văn Phước dẫn đầu đoàn công tác tỉnh đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách, người có công tiêu biểu ở TP. Long Xuyên, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024).
Sáng 23/7, Thành đoàn Châu Đốc (tỉnh An Giang) phối hợp Ban Chỉ huy Quân sự, Công an thành phố, các phường, xã và các đơn vị đứng chân ở TP. Châu Đốc tổ chức ra quân Chiến dịch “Thanh niên tình nguyện hè” năm 2024.
Sáng 23/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Châu Phú (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ huyện, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).