![Gần 100 cán bộ, đảng viên huyện Châu Thành được bồi dưỡng, cập nhật kiến thức lý luận chính trị](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240228/images/DV.jpg)
Quang cảnh buổi khai giảng
Gần 100 học viên tham gia lớp học sẽ được nghiên cứu, cập nhật kiến thức lý luận chính trị thông qua các chuyên đề: Chủ nghĩa Mác – Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh và công cuộc xây dựng chủ nghĩa xã hội ở Việt Nam trong thời kỳ đổi mới; Đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa xây dựng cơ sở vật chất của chủ nghĩa xã hội; Xây dựng và hoàn thiện kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa ở Việt Nam hiện nay; Đảng cầm quyền và nâng cao năng lực lãnh đạo của Đảng Cộng sản Việt Nam cầm quyền trong sạch, vững mạnh; Nhà nước pháp quyền và xây dựng Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa của dân, do dân, vì dân; Đổi mới hệ thống chính trị của Việt Nam trong điều kiện phát triển kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa và hội nhập quốc tế; Một số chủ trương và chính sách của Đảng và Nhà nước trong giai đoạn hiện nay…
L.H