- Chiều 29/5, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm dẫn đầu đoàn công tác huyện đến làm việc với Đảng ủy, UBND xã Lương Phi về nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024.
- Ngày 29/5, UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức sơ kết 5 năm thực hiện Nghị định 21/2019/NĐ-CP của Chính phủ về khu vực phòng thủ. Chủ tịch UBND huyện, Trưởng ban Chỉ đạo Khu vực phòng thủ huyện Tri Tôn Nguyễn Văn Bé Tám chủ trì hội nghị. Cùng dự có Phó Bí thư Thường trực huyện ủy Tri Tôn Phan Văn Sương.
- Gần nửa thế kỷ trước, người dân Ba Chúc (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) bị bọn diệt chủng Pol Pot tràn qua biên giới, tàn sát dã man. Đứng lên từ đau thương, mất mát, Ba Chúc càng mạnh mẽ hơn khi được tiếp sức từ nghĩa tình từ khắp mọi nơi.
- Chiều 28/5, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm đã khen thưởng đột xuất cho các thành viên Đội bay drone “Phi Công Trẻ” (thị trấn Tri Tôn), với thành tích hỗ trợ huyện trong công tác chữa cháy rừng.
- Bà H.N.Dung (ngụ huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) hỏi: Ông Minh có 3 người con, trong đó chị Dung là con gái út. Trước khi mất, ông Minh có lập 1 bản di chúc (viết tay trên giấy A4), để lại toàn bộ tài sản cho con gái là chị Dung.
- Ngày 28/5, UBMTTQVN huyện Tri Tôn tổ chức Đại hội đại biểu lần X (nhiệm kỳ 2024 – 2029). Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Nguyễn Tiếc Hùng; Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn Cao Quang Liêm, cùng 156 đại biểu chính thức được triệu tập tham dự đại hội.
- Nhiều nông dân trên địa bàn tỉnh An Giang mạnh dạn đưa cây nho về địa phương canh tác. Cây trồng này tưởng chừng chỉ thích hợp vùng đất cát của miền Nam Trung Bộ, nhưng lại bén rễ, phát triển mạnh ở vùng đất An Giang. Nhiều nông dân đã thu về “trái ngọt” từ loại cây trồng này.
- Ngày 26/5, Huyện đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ phát động ra quân “Ngày Chủ nhật xanh” lần thứ II/2024. Hoạt động nằm trong Chiến dịch Thanh niên tình nguyện năm 2024, lập thành tích chào mừng Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Tri Tôn nhiệm kỳ 2024 - 2029.
- Sáng 26/5, UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ khởi công xây dựng chữ “TRI TÔN - AN GIANG” trên núi Cô Tô (Phụng Hoàng Sơn), thuộc xã Núi Tô (huyện Tri Tôn). Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Nguyễn Tiếc Hùng đến tham dự.
- Ngày 25/5, Trường THCS và THPT Cô Tô (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) tổ chức Lễ tổng kết năm học 2023 - 2024. Phó Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn Men Sây Ma đến dự và chia vui cùng thành tích của trường.
- Ngày 25/5, Trường THPT Nguyễn Trung Trực (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) tổ chức Lễ tổng kết và phát thưởng năm học 2023 - 2024. Phó Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Trần Minh Giang đã đến dự.
- Ngày 24/5, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang kết hợp Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, UBND xã Vĩnh Gia (huyện Tri Tôn) tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về phòng, chống ma túy và phòng, chống mua bán người cho trên 100 cán bộ, học sinh và người dân xã Vĩnh Gia.
- Khoảng 8 giờ 10 phút, sáng 24/5, tại khu vực rừng phòng hộ Đồi Sơn Rứa trên núi Cô Tô, thuộc khóm Tô Lợi, thị trấn Cô Tô (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) xảy ra vụ cháy. Khu vực cháy chủ yếu là lò ảng, dây leo, cây tạp, không có diện tích rừng trồng và cây ăn trái.
- Sáng 24/5, Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an An Giang đã tiến hành thực nghiệm điều tra vụ án “Giết người”, xảy ra ngày 6/5/2024, tại ấp Tô Thủy, xã Núi Tô, huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang).
- Sáng 24/5, Ban Chỉ đạo Diễn tập huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) chỉ đạo thị trấn Ba Chúc tổ chức diễn tập chiến đấu trong khu vực phong thủ năm 2024. Đến dự và chỉ đạo diễn tập có Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn Cao Quang Liêm; Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tri Tôn Phan Văn Sương; Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Nguyễn Văn Bé Tám.
- Ngày 23/5, Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Nguyễn Văn Bé Tám đã đến thăm, động viên các chiến sĩ mới là công dân huyện Tri Tôn đang huấn luyện tại Tiểu đoàn 19 (Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang).
- Ngày 23/5, Phó Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Trần Minh Giang đến thăm, tặng quà chiến sĩ mới nhập ngũ năm 2024 tại Trung đoàn 892 (thuộc Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh An Giang).
- Ngày 22/5, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức truyền thông các nội dung liên quan Đề án 938 “Tuyên truyền, giáo dục, vận động, hỗ trợ phụ nữ tham gia giải quyết một số vấn đề xã hội liên quan đến phụ nữ” năm 2024 cho hội viên phụ nữ 2 xã biên giới Lạc Quới, Vĩnh Gia và xã Vĩnh Phước.
- Chiều 21/5, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm dẫn đầu đoàn công tác của huyện đến làm việc với Đảng ủy, UBND xã Vĩnh Gia về nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng Đảng những tháng đầu năm 2024.
- Ngày 22/5, HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức tiếp xúc cử tri thị trấn Tri Tôn trước kỳ họp giữa năm 2024. Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn Cao Quang Liêm; Phó Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Đỗ Minh Trí tham dự buổi tiếp xúc.
- Phát huy vai trò tiên phong, xung kích của tuổi trẻ, nhiệm kỳ 2019 - 2024, Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam xã Lương Phi (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) có nhiều việc làm cụ thể, thiết thực để lại nhiều dấu ấn trên các lĩnh vực. Thông qua các phong trào, cuộc vận động, tuổi trẻ xã Lương Phi đã xây dựng và đóng góp tích cực vào sự phát triển địa phương.