- Ngày 11/6, UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) triển khai kế hoạch tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Tri Tôn lần thứ IV/2024.
- Sáng 11/6, Tổ Đại biểu HĐND tỉnh An Giang đơn vị số 7 (huyện Tri Tôn) tổ chức họp với Thường trực và các ban HĐND, UBND huyện, UBMTTQVN và các ngành huyện Tri Tôn, để thảo luận các tờ trình, nội dung liên quan kỳ họp HĐND tỉnh An Giang giữa năm 2024.
- Là cầu nối, nơi trực tiếp tập hợp, đoàn kết, vận động người dân; chăm lo và bảo vệ lợi ích của người dân, UBMTTQVN huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) có nhiều đóng góp tích cực trong vận động mọi tầng lớp Nhân dân thi đua lao động sản xuất, đoàn kết cùng nhau thực hiện hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh ở địa phương, mang lại lợi ích thiết thực và góp phần làm thay đổi bộ mặt nông thôn của huyện.
- Ngày 9/6, được sự thống nhất của Ban Thường vụ Huyện ủy Tri Tôn (tỉnh An Giang), tại Khu Căn cứ lịch sử cách mạng cấp quốc gia Ô Tà Sóc (xã Lương Phi), 3 Chi bộ Khối Văn phòng, Tự nhiên, Xã hội (thuộc Đảng bộ Trường THPT Ba Chúc) tổ chức Lễ kết nạp Đảng cho quần chúng là học sinh lớp 12 của trường.
- Ngày 7/6, Công an xã Lạc Quới (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang) phối hợp UBMTTQVN xã Lạc Quới tổ chức Diễn đàn “Công an lắng nghe ý kiến Nhân dân vùng biên giới”.
- Ngày 7/6, tại chùa Tam Bửu – Phi Lai (thị trấn Ba Chúc, huyện Tri Tôn), Phó Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Trương Hoàng Trọng dẫn đầu đoàn đại biểu các đoàn thể và tổ chức tôn giáo của tỉnh đến thăm, chúc mừng Ban trị sự Trung ương Phật hội Tứ Ân Hiếu Nghĩa, nhân Đại lễ Tam hợp của Phật giáo Tứ Ân Hiếu Nghĩa (Ngày Đản sinh Đức Bổn sư - Ngày Đức Bổn sư thành đạo - ngày Khai đạo Phật giáo Tứ Ân Hiếu Nghĩa, 5/5 Đinh Mão 1867 - 5/5 Giáp Thìn 2024).
- Chiều 6/6, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ huyện lần thứ XII (nhiệm kỳ 2021 - 2026). Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tri Tôn Phan Văn Sương; Phó Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Trần Minh Giang đã đến dự.
- Ngày 6/6, Hội Cựu chiến binh huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Đại hội thi đua yêu nước “Cựu chiến binh gương mẫu” lần thứ VII, giai đoạn 2019 - 2024. Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh An Giang Trần Nghi Tường; Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tri Tôn Phan Văn Sương đã đến dự và chỉ đạo đại hội.
- Nấm mối đen là loại thực phẩm có nhiều chất dinh dưỡng quý, chứa đạm hữu cơ, vitamin, acid amine và nhiều khoáng chất khác. Đây là món ăn bổ dưỡng, không hóa chất độc hại trong thời buổi khan hiếm thực phẩm an toàn như hiện nay. Trồng nấm mối đen theo hướng tuần hoàn khép kín mở ra hướng phát triển nông nghiệp bền vững.
- Chiều 5/6, Công an huyện Tri Tôn tổ chức Lễ công bố và trao quyết định của Giám đốc Công an An Giang về thăng cấp bậc hàm, nâng lương năm 2024 cho cán bộ, chiến sĩ.
- Ngày 4/6, tại Nhà Thiếu nhi huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang), Hội đồng Đội huyện Tri Tôn phối hợp Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện tổ chức Hội thi Nghi thức Đội - chỉ huy Đội giỏi. năm học 2023 - 2024.
- Ngày 5/6, tại xã Lương Phi (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang), UBND huyện Tri Tôn tổ chức lễ mít-tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới (5/6) và Ngày Quốc tế đa dạng sinh học năm 2024; thực hiện mô hình phân loại chất thải rắn tại nguồn. Phó Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Đỗ Minh Trí đã đến dự.
- Sáng 5/6, tại chùa Tam Bửu - Phi Lai (khóm An Định A, thị trấn Ba Chúc, huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang), Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy An Giang Lê Hồng Quang dẫn đầu đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh An Giang đến chúc mừng Ban Trị sự Trung ương Phật hội Tứ Ân Hiếu Nghĩa, nhân Đại lễ Tam hợp của Phật giáo Tứ Ân Hiếu Nghĩa (ngày Đản sinh Đức Bổn sư - ngày Đức Bổn sư thành đạo - Ngày Khai đạo Phật giáo Tứ Ân Hiếu Nghĩa, 5/5 Đinh Mão 1867 - 5/5 Giáp Thìn 2024).
- An Giang được thiên nhiên ưu ái ban tặng cho địa hình độc đáo, vừa có núi, vừa có sông cùng những cánh rừng bát ngát. Trong đó, dãy Thất Sơn hùng vĩ với nhiều giai thoại nổi tiếng luôn thu hút đông du khách, đang được xây dựng thêm những công trình tạo điểm nhấn ấn tượng.
- Ngày 4/6, Ban Đại diện hội Người cao tuổi huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) phối hợp Trung tâm Văn hóa - Thể thao - Du lịch và Truyền thanh huyện tổ chức giao lưu các câu lạc bộ (CLB) thể dục dưỡng sinh người cao tuổi năm 2024, nhân kỷ niệm 83 năm Ngày truyền thống người cao tuổi Việt Nam (6/6/1941 - 6/6/2024). Phó Chủ nhiệm CLB thể dục dưỡng sinh tỉnh An Giang Bùi Hồng Thủy đã đến dự.
- Ngày 4/6, Trung tâm Chính trị huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) kết hợp các ban xây dựng Đảng của huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng đảng viên mới năm 2024. Trên 110 học viên là đảng viên mới kết nạp thuộc các chi, đảng bộ cơ sở trong huyện dự học.
- Ngày 3/6, Phó Giám đốc Sở Xây dựng An Giang Trần Thanh Vũ dẫn đầu đoàn công tác sở đến kiểm tra, giám sát tiến độ thực hiện hỗ trợ nhà ở cho hộ nghèo, cận nghèo, thuộc Chương trình Mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững trên địa bàn huyện Tri Tôn đợt I/2024. Phó Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Trần Minh Giang chủ trì buổi tiếp đoàn.
- Ngày 1/6, tại Trường Tiểu học “A” Ô Lâm (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang), Huyện đoàn Tri Tôn kết hợp Nhóm Thiện nguyện Những người bạn (TP. Hồ Chí Minh) và UBND xã Ô Lâm tổ chức Chương trình “Quốc tế thiếu nhi - Ước mơ lớn” và Ngày cao điểm chiến sĩ tình nguyện hỗ trợ thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn.
- Ngày 1/6, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm, cùng đoàn công tác Ban Chỉ huy Quân sự phường Thủ Thiêm và phường Bình Trưng Tây (TP. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh) đến trao quà cho hộ nghèo, cận nghèo và học sinh có hoàn cảnh khó khăn xã Lương Phi (huyện Tri Tôn).
- Chiều 31/5, Ban Pháp chế HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức giám sát Chi cục Thuế khu vực Tịnh Biên - Tri Tôn về tình hình chấp hành pháp luật thuế trên địa bàn huyện Tri Tôn năm 2023 và quý I/2024. Phó Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn Men Sây Ma cùng tham gia giám sát.
- Tại Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tri Tôn, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh An Giang tổ chức Hội thao Bắn súng quân dụng và dân quân tự vệ năm 2024.