Theo đó, huyện An Phú tiếp nhận, phân bổ 401.010kg gạo từ nguồn dự trữ quốc gia để hỗ trợ cho 26.734 nhân khẩu dân thuộc hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 (15kg gạo/1 nhân khẩu) ở 14 xã, thị trấn ở huyện An Phú.
![Cấp phát hơn 401 tấn gạo cho hộ nghèo, cận nghèo, hoàn cảnh khó khăn ở An Phú](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240221/images/G%E1%BA%A1o-1.jpg)
Giám đốc Sở Lao động- Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang Châu Văn Ly chia sẻ khó khăn với người dân thị trấn An Phú
![Cấp phát hơn 401 tấn gạo cho hộ nghèo, cận nghèo, hoàn cảnh khó khăn ở An Phú](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240221/images/G%E1%BA%A1o-2.jpg)
Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện An Phú Trang Công Cường phát gạo cho người dân
![Cấp phát hơn 401 tấn gạo cho hộ nghèo, cận nghèo, hoàn cảnh khó khăn ở An Phú](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240221/images/G%E1%BA%A1o-3.jpg)
Cấp phát gạo cho người dân thị trấn Đa Phước
Ông Châu Văn Ly cho biết, năm 2024, tỉnh An Giang có 3 địa phương nhận gạo hỗ trợ từ nguồn dự trữ quốc gia, gồm: TX. Tân Châu, 2 huyện An Phú và Tri Tôn, với 501 tấn gạo, cấp phát trên 33.000 nhân khẩu.
Lãnh đạo Sở Lao động- Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang; UBND huyện An Phú đã động viên, mong muốn bà con vượt qua khó khăn, cố gắng làm ăn vươn lên trong cuộc sống.
Tin, ảnh: NGHĨA THANH – HỮU HUYNH