![Khởi công xây dựng 20 nhà “Đại đoàn kết” hỗ trợ người dân huyện Châu Phú](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240709/images/1-(18)-(1).jpg)
Ngân hàng Thương mại Cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam - chi nhánh An Giang trao bảng tượng trưng kinh phí hỗ trợ xây nhà Đại đoàn kết
![Khởi công xây dựng 20 nhà “Đại đoàn kết” hỗ trợ người dân huyện Châu Phú](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240709/images/2-(14)-(1).jpg)
Trao bảng tượng trưng hỗ trợ nhà Đại đoàn kết cho các hộ dân
![Khởi công xây dựng 20 nhà “Đại đoàn kết” hỗ trợ người dân huyện Châu Phú](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240709/images/3-(8)-(1).jpg)
Các đại biểu thực hiện nghi thức khởi công xây nhà Đại đoàn kết
Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy An Giang Nguyễn Tiếc Hùng; đại tá Chau Chắc, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh An Giang; Phó Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Hà Minh Trang; Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Châu Phú Thi Hồng Thúy dự lễ khởi công.
Tổng kinh phí xây dựng 20 căn nhà Đại đoàn kết trị giá 1 tỷ đồng, do Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang vận động Ngân hàng Thương mại Cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) - chi nhánh An Giang tài trợ.
Sau buổi lễ, các đại biểu đã thực hiện nghi thức khởi công xây nhà Đại đoàn kết cho hộ bà Nguyễn Thị Hoa, ở ấp Ba Xưa, xã Thạnh Mỹ Tây.
NGUYỄN KIM