- Ngày 27/6, Ban Thường vụ Thành ủy Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố lần thứ 18 (khóa XII) mở rộng, để kiểm điểm tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm và phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Châu Đốc Lâm Quang Thi chủ trì hội nghị.
- Ngày 27/6, Bảo hiểm Xã hội tỉnh An Giang tổ chức Hội nghị đối thoại doanh nghiệp về thực hiện chính sách bảo hiểm xã hội (BHXH), bảo hiểm y tế (BHYT), bảo hiểm thất nghiệp (BHTN) lần 1 năm 2024 của cụm II (gồm các đơn vị trên địa bàn TP. Châu Đốc, TX. Tịnh Biên, huyện An Phú và Tri Tôn).
- Năm 2024 có ý nghĩa rất quan trọng - năm thứ 4 thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XI và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ TP. Châu Đốc (nhiệm kỳ 2020 - 2025). Với quyết tâm cao nhất, Ban Thường vụ Thành ủy Châu Đốc sẽ tiếp tục lãnh đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị năm 2024 và Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp (nhiệm kỳ 2020 - 2025).
- Chiến dịch “Mùa hè tình nguyện” TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) lần thứ XXII/2024 diễn ra đến hết tháng 8/2024. Thông qua hoạt động tình nguyện nhằm tạo môi trường cho đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) rèn luyện, cống hiến và trưởng thành.
- Ngày 25/6, Ban Chỉ huy Quân sự TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị sơ kết nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương 6 tháng đầu năm và phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đến dự có Phó Chủ tịch Thường trực UBND TP. Châu Đốc Trần Quốc Tuấn.
- Chiều 25/6, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy An Giang Lê Hồng Quang đã dự chủ trì và chỉ đạo Hội nghị Ban Thường vụ Thành ủy Châu Đốc, nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
- Trong lúc đi ngang qua nhóm Hồ Tấn Hiển (sinh năm 2006, ngụ khóm 2), Nguyễn Văn Hiếu (sinh năm 2005, ngụ khóm 3, phường Châu Phú A, TP. Châu Đốc), Bùi Thanh Luân (sinh năm 2006, ngụ ấp Vĩnh Lợi 2, xã Châu Phong, TX. Tân Châu) cho rằng Hiếu đang "nhìn đểu" nên đến gây sự. Luân không biết rằng hành vi của mình lại gây ra hậu quả nghiêm trọng.
- 5 năm qua, UBMTTQVN TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) phối hợp chặt chẽ các ngành chức năng, tổ chức thành viên để phát huy và thực hiện mục tiêu xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc. Nhất là tập hợp đông đảo Nhân dân tham gia hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước, góp phần tăng trưởng kinh tế, thực hiện tốt các chương trình an sinh xã hội.
- Sáng 21/6, Phó Chủ tịch Thường trực UBND TP. Châu Đốc Trần Quốc Tuấn dẫn đầu đoàn công tác thành phố đến thăm và tặng quà chúc mừng các Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo (PGHH) phường Châu Phú A và Vĩnh Nguơn nhân kỷ niệm 85 năm ngày Đức Huỳnh Giáo chủ khai sáng đạo PGHH (18/5 Kỷ Mão - 18/5 Giáp Thìn).
- Sáng 21/6, Đảng ủy Quân sự TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị Đảng ủy Quân sự phiên 6 tháng đầu năm 2024. Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự TP. Châu Đốc Lâm Quang Thi chủ trì hội nghị. Đại tá Nguyễn Văn Hiền, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Quân sự tỉnh, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh An Giang; Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Châu Đốc Võ Chí Trung đến dự.
- Trước đây, đường mòn lên núi Sam (TP. Châu Đốc, tỉnh An Giang) lúc nào cũng đông lữ khách leo núi trải nghiệm. Từ chân núi lên tận đỉnh, hàng quán ven đường bày bán rôm rả. Giờ đây, khung cảnh náo nhiệt một thời đã qua...
- Chiều 20/6, Công an TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức Đại hội thành lập Hội Cựu Công an Nhân dân (CAND) TP. Châu Đốc (nhiệm kỳ 2023 – 2028). Đến dự có Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Châu Đốc Võ Chí Trung; đại tá Phan Quang Điểm, Chủ tịch Hội Cựu CAND tỉnh An Giang; thượng tá Nguyễn Công Thành, Trưởng Công an TP. Châu Đốc.
- Ngày 20/6, Ban Chấp hành Hội Cựu chiến binh TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức Đại hội phong trào thi đua “Cựu chiến binh (CCB) gương mẫu” lần thứ VII (giai đoạn 2019-2024). Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP. Châu Đốc Cao Xuân Bá đến dự.
- Sáng 20/6, UBND TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) họp sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội (KTXH) thành phố 6 tháng đầu năm và phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Châu Đốc Võ Chí Trung chủ trì cuộc họp.
- Ngày 18/6, UBND TP. Châu Đốc tổ chức cuộc họp triển khai kế hoạch tổ chức sự kiện lễ hội đường phố “Thoại Ngọc Hầu kinh lý Tân Lộ Kiều Lương”. Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch An Giang Trương Bá Trạng; Phó Chủ tịch Thường trực UBND TP. Châu Đốc Trần Quốc Tuấn chủ trì cuộc họp.
- Tối 16/6, Công an TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) cho biết, sau thời gian tích cực truy tìm, các lực lượng chức năng đã tìm thấy nữ sinh mất tích sau khi thi tuyển sinh lớp 10.
- Sáng 16/6, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an An Giang cho biết, đã ra quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can và tạm giam các bị can: Trần Thanh Tâm (sinh năm 1987); Nguyễn Đào Nguyễn (sinh năm 1985); Nguyễn Anh Phi (sinh năm 2003); Bùi Minh Đoàn (sinh năm 2004), cùng trú ở TP. Châu Đốc, để điều tra tội “Mua bán trái phép chất ma tuý”.
- Khoảng 21 giờ 40 phút, ngày 11/6, tại khu vực đối diện mương Sáu Nhỏ,.thuộc khóm Vĩnh Tây 2, phường Núi Sam (TP. Châu Đốc, tỉnh An Giang), Đội Đặc nhiệm, Phòng Phòng, chống ma túy và tội phạm, Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang chủ trì, phối hợp Đồn Biên phòng Vĩnh Ngươn, Công an phường Núi Sam và Công an TP. Châu Đốc mật phục, bắt giữ 1 đối tượng tàng trữ trái phép chất ma túy.
- Như bao ngôi đình thần khác ở miền Tây sông nước, đình thần Châu Phú (TP. Châu Đốc, tỉnh An Giang) mang vẻ hoài cổ, phủ đầy thăng trầm thời gian. Mỗi một không gian trong đình đều hằn sâu vết tích người xưa, chuyện đã rõ xen lẫn với chuyện chưa rõ, dệt nên bức màn hư thực…
- Do bản tính lười nhát, lại đua đòi nên dẫn đến nợ nần, vì muốn có tiền trả nợ, Huỳnh Viễn Phố (sinh năm 1989, ngụ ấp Mỹ Phó, xã Mỹ Đức, huyện Châu Phú) bày mưu, tính kế để lừa gạt những người bạn làm chung nghề, lấy tài sản của họ mang đi cầm cố. Tiền có được, Phố mang đi trả nợ, tiêu xài cá nhân.
- Nằm trong chuỗi hoạt động Lễ hội Vía Bà Chúa Xứ Núi Sam năm 2024 - kỷ niệm 10 năm lễ hội được đưa vào danh mục Di sản văn hóa phi vật thể cấp quốc gia (2014 - 2024), TP. Châu Đốc phối hợp tổ chức nhiều hoạt động thể dục - thể thao (TDTT) sôi nổi, hấp dẫn, thu hút đông đảo người dân, du khách tham gia và cổ vũ.