Sáng 13/6, Trưởng ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQVN huyện Châu Phú (tỉnh An Giang) Đặng Văn Hập đã đến trao tặng 10 chiếc xe lăn, trị giá 20 triệu đồng cho Trung tâm Y tế huyện Châu Phú, để phục vụ người khuyết tật, người cao tuổi, người bị tai nạn… đến khám, điều trị bệnh.
Sáng 13/6, Đồn Biên phòng Cửa khẩu Long Bình phối hợp UBMTTQVN xã Khánh An (huyện An Phú, tỉnh An Giang) tổ chức bàn giao “Mái ấm biên cương” cho gia đình chính sách khó khăn.
Nằm gần Khu du lịch Lâm Viên Núi Cấm, chùa Bửu Sơn (xã An Hảo, TX. Tịnh Biên, tỉnh An Giang) thu hút hàng nhiều đồ phật tử dừng chân tham quan, chiêm bái. Mỗi khi đến đây, mọi người được nghe nhắc đến thầy Thái Nam - pháp danh Thích Tôn Quảng (Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TX. Tịnh Biên, trụ trì chùa Bửu Sơn).
Sáng 11/6, Sở Lao động-Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang đến thăm và trao xe đạp cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt ở huyện Phú Tân, nhân Tháng hành động vì trẻ em năm 2024. Giám đốc Sở Lao động -Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang Châu Văn Ly, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thị Tuyết Minh đã đến dự.
Trải qua nhiều vị trí công tác, cùng với sự rèn luyện, phấn đấu học tập của bản thân, năm 2021, BS.CKII Nguyễn Hoàng Huy được cấp trên bổ nhiệm làm Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Châu Phú (tỉnh An Giang). Gương mẫu đi đầu trong công việc, nêu cao tinh thần tận tụy, trách nhiệm, bác sĩ Huy trở thành một trong 16 tấm gương điển hình về học tập và làm theo Bác Hồ, Bác Tôn năm 2024.
Mỗi ngày, xung quanh chúng ta vẫn có rất nhiều cá nhân, tổ chức… âm thầm làm những công việc thiện nguyện giúp đỡ những cảnh đời chưa may mắn trong cuộc sống. Họ mong muốn nhân lên và lan tỏa những giá trị nhân văn, tấm lòng yêu thương và tinh thần đoàn kết, tương thân, tương ái tới cộng đồng.
Ngày 9/6, Trưởng ban Dân vận Thị ủy, Chủ tịch UBMTTQVN TX. Tân Châu Huỳnh Văn Minh và Phó Chủ tịch UBND TX. Tân Châu Trần Thị Hòa Bình đã đến thăm và trao hỗ trợ cho các hộ dân ở xã Châu Phong bị sập nhà, tốc mái sau mưa dông ngày 8/6.
Đoàn y, bác sĩ TP. Thủ Đức đã khám bệnh, phát thuốc miễn phí và trao quà cho các gia đình khó khăn ở xã Lê Chánh. Bí thư Thị ủy Tân Châu Nguyễn Văn Cọp; Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND TX. Tân Châu Nguyễn Thanh Lâm; Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Thủ Đức Hoàng Tùng cùng tham dự.
Ngày 7/6, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Phú Xuân (huyện Phú Tân, tỉnh An Giang) tổ chức ra mắt mô hình “Vận động 2 hộ hội viên khá, giàu giúp đỡ 1 hội viên nghèo, cận nghèo thoát nghèo bền vững”.
Ngày 7/6, tại xã Phú Long, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) tổ chức Chương trình “Bữa sáng yêu thương – Món quà ý nghĩa” năm 2024.
Sáng 6/6, Công an An Giang tổ chức khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho 400 người dân xã Tấn Mỹ (huyện Chợ Mới).
Ngày 6/6, Đảng ủy, UBND phường Nhơn Hưng phối hợp UBMTTQVN TX. Tịnh Biên tổ chức Lễ bàn giao nhà Đại đoàn kết và tặng quà cho 100 hộ nghèo địa phương. Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy Tịnh Biên (tỉnh An Giang) Nguyễn Hồng Đức đã đến dự.
Đó là chia sẻ của anh Nguyễn Minh Nhật (ngụ ấp Chơn Cô, xã An Cư, TX. Tịnh Biên, tỉnh An Giang). Mặc dù kinh tế còn nhiều khó khăn, công việc không ổn định, nhưng qua các mối quan hệ của bản thân, anh đã vận động nhiều nhà hảo tâm trong và ngoài địa phương giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt là đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) Khmer trên địa bàn xã.
Ngày 5/6, UBMTTQVN thị trấn An Châu (Châu Thành) phối hợp Công ty Cổ phần Điện nước An Giang trao “Mái ấm tình thương” cho gia đình ông Nguyễn Văn Míc (sinh năm 1972, ngụ khóm Hòa Long IV, thị trấn An Châu).
Ngày 4/6, Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN xã An Nông (TX. Tịnh Biên) phối hợp nhà hảo tâm, tổ chức bàn giao nhà Đại đoàn kết cho gia đình chị Nguyễn Thị Kim Cương, ở ấp An Biên, có hoàn cảnh khó khăn.
Đó là hoàn cảnh đáng thương của ông Nguyễn Văn Chà (62 tuổi, ngụ ấp Trung Phú 5, xã Vĩnh Phú, huyện Thoại Sơn) và ông Huỳnh Văn Lộc (61 tuổi, khóm An Bình, thị trấn Hội An, huyện Chợ Mới) đang mắc bệnh hiểm nghèo, nhưng không có tiền điều trị. Hiện, họ cùng chịu đựng nỗi đau về thể xác lẫn tinh thần với bao lo toan của bệnh tật và mong được giúp đỡ...
Ngày 1/6, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm, cùng đoàn công tác Ban Chỉ huy Quân sự phường Thủ Thiêm và phường Bình Trưng Tây (TP. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh) đến trao quà cho hộ nghèo, cận nghèo và học sinh có hoàn cảnh khó khăn xã Lương Phi (huyện Tri Tôn).
Ngày 31/5, Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh An Giang tổ chức Chương trình “Vui Tết Thiếu nhi”, hưởng ứng Tháng hành động vì trẻ em và Ngày Quốc tế Thiếu nhi 1/6 cho 120 trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt, trẻ mồ côi, khuyết tật… của đơn vị và Trung tâm Nuôi dưỡng người già, trẻ mồ côi TP. Long Xuyên; trẻ em hoàn cảnh đặc biệt của 2 phường: Mỹ Hòa, Đông Xuyên (TP. Long Xuyên).
Chiều 30/5, Chủ tịch Công đoàn viên chức tỉnh An Giang Huỳnh Ngọc Minh đến thăm hỏi và trao tiền hỗ trợ cho đoàn viên Phạm Thị Sâm, bị bệnh hiểm nghèo thuộc Công đoàn cơ sở Tỉnh đoàn An Giang.
Ngày 29/5, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh An Giang phối hợp Huyện ủy, UBMTTQVN huyện An Phú, các đơn vị, doanh nghiệp tài trợ tổ chức bàn giao nhà Đại đoàn kết cho người dân xã Nhơn Hội.