- Tháng 3 hàng năm được chọn là Tháng Thanh niên. Trong Tháng Thanh niên, mỗi tổ chức Đoàn ghi dấu ấn bằng nhiều công trình, phần việc vì cuộc sống cộng đồng, an sinh xã hội, chăm lo cho thế hệ tương lai; là cơ hội để đoàn viên, thanh niên phấn đấu, rèn luyện, hành động và trải nghiệm thực tiễn. Tuổi trẻ An Giang phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo, tổ chức thực hiện nhiều công trình, phần việc, góp phần phát triển kinh tế - xã hội địa phương.