![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---1.jpg)
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---2.jpg)
Tham dự giải có 179 vận động viên đến từ 13 đơn vị trong và ngoài tỉnh. Các vận động viên tranh tài ở nội dung: Đơn nam, đơn nữ; đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ theo 4 nhóm tuổi: 11 tuổi, từ 12 – 13 tuổi, từ 14 – 15 tuổi và từ 16 – 18 tuổi. Giải thi đấu theo thể thức loại trực tiếp, 3 ván thắng 2.
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---3.jpg)
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---4.jpg)
Các trận đấu kịch tính kéo dài đến 22 giờ trong sự cổ vũ nhiệt tình của đồng đội và khán giả
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---5.jpg)
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---6.jpg)
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---7.jpg)
![Sôi nổi Giải Cầu lông thanh, thiếu niên nhi đồng huyện Phú Tân](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240805/images/GCL---8.jpg)
Kết quả, Ban Tổ chức đã trao trao giải nhất, nhì, đồng giải ba ở mỗi nội dung cho từng nhóm tuổi.
MỸ HẠNH