Cầu Ranh 3 xã được thiết kế bê-tông, cốt thép, dài 30m, rộng 4m, tải trọng 8 tấn và có lan can theo tiêu chuẩn nông thôn mới. Sau 2 tháng xây dựng, cầu hoàn thành và đưa vào sửa dụng với tổng kinh phí hơn 1 tỷ đồng.
Trong đó, chi phí tư vấn thiết kế do ngân sách nhà nước hỗ trợ; kinh phí xây dựng do địa phương vận động từ các nhà hảo tâm, Nhân dân trong và ngoài xã đóng góp.
Cầu Ranh 3 xã được thiết kế bê -tông, cốt thép, dài 30m, rộng 4m, tải trọng 8 tấn và có lan can theo tiêu chuẩn nông thôn mới.
Sau 2 tháng xây dựng, cầu hoàn thành và đưa vào sửa dụng với tổng kinh phí hơn 1 tỷ đồng. Trong đó, chi phí tư vấn thiết kế do ngân sách nhà nước hỗ trợ; kinh phí xây dựng do địa phương vận động từ các nhà hảo tâm, Nhân dân trong và ngoài xã đóng góp.
![Khánh thành cầu Ranh 3 xã: Hòa Lạc, Phú Bình và Hiệp Xương](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240806/images/c%E1%BA%A7u-3-x%C3%A3---1.jpg)
![Khánh thành cầu Ranh 3 xã: Hòa Lạc, Phú Bình và Hiệp Xương](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240806/images/c%E1%BA%A7u-3-x%C3%A3---2.jpg)
Dịp này, UBND huyện Phú Tân và các xã khen thưởng 17 cá nhân đã có thành tích vận động, đóng góp kinh phí, hỗ trợ xây dựng cầu Ranh 3 xã.
M.H.