![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-1---DSC_6637.jpg)
Quang cảnh Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-2---DSC_6667.jpg)
![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-3---DSC_6862.jpg)
![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-4---DSC_6939.jpg)
![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-5---DSC_7395.jpg)
Các đội thể hiện các phần thi
Có 4 đội, gồm: Hội Liên hiệp Phụ nữ TP. Long Xuyên, Thành đoàn Long Xuyên; Đoàn ủy Công an TP. Long Xuyên, Đoàn Thanh niên Trường Đại học An Giang tham gia hội thi, tranh tài 4 nội dung: Tự giới thiệu, khởi động, vượt chướng ngại vật và về đích.
![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-6---DSC_7469.jpg)
Trao giải khuyến khích và giải ba
![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-7--DSC_7474.jpg)
Trao giải nhì
![Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240815/images/A-8---DSC_7478.jpg)
Trao giải nhất
Kết quả, Thành đoàn Long Xuyên đoạt giải nhất; Đoàn Thanh niên Trường Đại học An Giang giải nhì; Đoàn ủy Công an TP. Long Xuyên giải ba; Hội Liên hiệp Phụ nữ TP. Long Xuyên giải khuyến khích.
Cuộc thi chuyên đề “An Giang – Quê hương Chủ tịch Tôn Đức Thắng” năm 2024 là hoạt động chào mừng kỷ niệm 136 năm Ngày sinh Chủ tịch Tôn Đức Thắng (20/8/1888 - 20/8/2024); 79 năm Ngày Cách mạng Tháng Tám thành công (19/8/1945- 19/8/2024) và Quốc khánh nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam (2/9/1945- 2/9/2024).
Qua cuộc thi nhằm ôn lại truyền thống quý báu của dân tộc, thân thế và sự nghiệp của Chủ tịch Tôn Đức Thắng, góp phần đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục truyền thống lịch sử, truyền thống văn hóa dân tộc, lòng yêu nước, lý tưởng và đạo đức cách mạng trong đoàn viên, thanh niên, hội viên và quần chúng Nhân dân.
THANH HÙNG