- Bên lề sự kiện lễ đạo thu hút đông đảo tín đồ Phật giáo Hòa Hảo từ thập phương về cúng bái, buổi ăn, uống, xe ôm, tắm rửa, ngủ nghỉ, quà lưu niệm... miễn phí trong nhiều ngày ở huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) cũng là sức hút để bất kỳ ai cũng có thể tìm về “xứ đạo”...
- Đoàn công tác Trung đoàn 892 (Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh An Giang) và Ban Chỉ huy Quân sự huyện Phú Tân đã đến thăm, tặng quà, chúc mừng Ban Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo, nhân kỷ niệm 85 năm Ngày Đức Huỳnh Giáo Chủ khai sáng đạo Phật giáo Hòa Hảo (18/5 Kỷ Mão – 18/5 Giáp Thìn).
- Sau 2 ngày diễn ra sôi nổi (20 và 21/6), Hội thi “Trưởng, phó khóm, ấp với công tác tuyên truyền pháp luật” huyện Phú Tân, lần I/2024, do Phòng Tư pháp huyện Phú Tân phối hợp UBMTTQVN huyện tổ chức đã thành công tốt đẹp.
- Ngày 21/6, Chủ tịch UBND huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) Nguyễn Thị Tuyết Minh chủ trì họp mặt kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024).
- Sáng 20/6, Phòng Tư pháp huyện Phú Tân phối hợp UBMTTQVN huyện tổ chức Lễ khai mạc Hội thi “Trưởng, phó khóm, ấp với công tác tuyên truyền pháp luật” huyện Phú Tân lần thứ I/2024.
- Tối 19/6, UBND Phú Tân (tỉnh An Giang) khởi động “Phiên chợ thương mại tổng hợp huyện Phú Tân năm 2024”, quy tụ các gian hàng của doanh nghiệp, cơ sở trong và ngoài huyện tham gia.
- Sáng 19/6, tại xã Tân Hòa (huyện Phú Tân), Hội Cựu chiến binh tỉnh An Giang phối hợp Ban An toàn giao thông tỉnh tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến pháp luật về bảo đảm trật tự, an toàn giao thông năm 2024 cho 80 cán bộ, hội viên cựu chiến binh trên địa bàn huyện Phú Tân.
- Nằm ở vùng sâu của huyện Phú Tân (tỉnh An Giang), từ một nơi “khỉ ho, cò gáy”, xã Phú Long hôm nay đã vươn mình phát triển. Chỉ có thế mạnh là nông nghiệp, địa phương đã xây dựng phong trào nông dân sản xuất - kinh doanh (SXKD) giỏi ngày càng lan tỏa. Lực lượng nông dân giỏi phát huy vai trò chủ thể trong các phong trào thi đua yêu nước, phát huy dân chủ, tham gia xây dựng nông thôn mới, xây dựng đời sống văn hóa, giữ gìn an ninh trật tự, góp phần phát triển kinh tế - xã hội.
- Thực hiện chuyên đề năm 2024 “Học tập và làm theo tấm gương Bác Hồ, Bác Tôn về chăm lo đời sống Nhân dân”, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) tiếp tục nâng chất chương trình “Bữa sáng yêu thương”, hướng đến trẻ em và người già, hội viên phụ nữ hoàn cảnh khó khăn ở các địa bàn vùng sâu.
- Tối 18/6, UBND xã Phú Thạnh (huyện Phú Tân) tổ chức chương trình văn nghệ vận động gây Quỹ Khuyến học - Khuyến tài và kỷ niệm Ngày Gia đình Việt Nam 28/6.
- Sáng 18/6, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy An Giang Lê Hồng Quang dẫn đầu đoàn công tác Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh An Giang đến thăm, tặng quà và chúc mừng Ban Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo (PGHH), nhân kỷ niệm 85 năm Ngày Đức Huỳnh Giáo Chủ khai sáng Đạo Phật giáo Hòa Hảo (18/5 Kỷ Mão – 18/5 Giáp Thìn).
- Ngày 14/6, tại Trường THCS Phú Hưng, Công an huyện Phú Tân phối hợp Đội Chữa cháy và Cứu nạn, cứu hộ khu vực Phú Tân tổ chức buổi tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho hơn 200 học sinh, công nhân viên chức và Nhân dân ở huyện.
- Ngày 14/6, tại xã Phú Thành, Bảo hiểm xã hội huyện Phú Tân tổ chức trao giải Cuộc thi trực tuyến “Tìm hiểu chính sách, pháp luật Bảo hiểm xã hội tự nguyện, bảo hiểm y tế hộ gia đình", do Bảo hiểm xã hội tỉnh An Giang tổ chức
- Trong 2 ngày (13 và 14/6), Trung tâm Y tế huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) ra quân thực hiện chiến dịch diệt lăng quăng phòng, chống sốt xuất huyết dựa vào cộng đồng đợt 3, năm 2024 đồng loạt tại 9 xã, thị trấn, hưởng ứng Ngày ASEAN phòng, chống sốt xuất huyết lần thứ 14 và chủ động phòng, chống sốt xuất huyết trước mùa dịch.
- Phát huy truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”, cán bộ, hội viên cựu chiến binh (CCB) xã Hiệp Xương (huyện Phú Tân, tỉnh An Giang) đi đầu trong các hoạt động, phong trào ở địa phương, trong đó có việc tham gia xây dựng nông thôn mới (NTM). Qua đó, tạo sức lan tỏa và chuyển biến mạnh về nhận thức, hành động trong cộng đồng dân cư, chung tay xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
- Giai đoạn 2021 - 2025, nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới (NTM) ở huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) ghi nhận nhiều thuận lợi và khó khăn. Để khắc phục những tồn tại, hạn chế, huyện đề ra phương hướng và chỉ đạo các xã, ngành thực hiện bằng giải pháp cụ thể để quyết liệt thực hiện trong thời gian tới.
- Ngày 11/6, Tổ Đại biểu số 10, HĐND tỉnh An Giang đơn vị huyện Phú Tân tổ chức cuộc họp lấy ý kiến đóng góp, thảo luận các báo cáo, tờ trình tại kỳ họp giữa năm 2024, HĐND tỉnh khóa X (nhiệm kỳ 2021-2026). Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang Châu Văn Ly; Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Phú Tân Huỳnh Thành Danh chủ trì cuộc họp.
- Sáng 11/6, Sở Lao động-Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang đến thăm và trao xe đạp cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt ở huyện Phú Tân, nhân Tháng hành động vì trẻ em năm 2024. Giám đốc Sở Lao động -Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang Châu Văn Ly, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thị Tuyết Minh đã đến dự.
- Nhiều người nói về An Giang, thì không phải lo. Nếu lỡ đường, thì miếng ăn, nước uống miễn phí ở đâu cũng có. Nhất là ở “xứ đạo” Phú Tân, dù có nhiều mô hình, việc làm miễn phí ra đời, thì những nghĩa cử san sẻ cho người nghèo vẫn không ngừng được lan tỏa. Bếp ăn “0 đồng” ở thị trấn Phú Mỹ mới thành lập là điển hình.
- Ngày 7/6, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Phú Xuân (huyện Phú Tân, tỉnh An Giang) tổ chức ra mắt mô hình “Vận động 2 hộ hội viên khá, giàu giúp đỡ 1 hội viên nghèo, cận nghèo thoát nghèo bền vững”.
- Ngày 7/6, Phó Chủ tịch UBND huyện Phú Tân (tỉnh An Giang) Nguyễn Quốc Bảo cuộc họp Hội đồng đánh giá phân hạng sản phẩm Chương trình mỗi xã một sản phẩm (OCOP).