![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/1(2).jpg)
Lãnh đạo sở, ngành và địa phương tham dự chương trình
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/2(2).jpg)
Tốp ca Trung tâm Văn hóa - Nghệ thuật tỉnh An Giang biểu diễn tiết mục “Ngày mới trên quê hương An Giang”
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/3(2).jpg)
Ca sĩ Thanh Lam với nhạc phẩm “Đánh thức tầm xuân”
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/4(2).jpg)
Ca sĩ Thanh Lam và Tùng Dương biểu diễn nhạc phẩm “Hãy yêu nhau đi”
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/5(2).jpg)
Ca sĩ Tùng Dương với nhạc phẩm “Nắng có còn xuân”
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/6(2).jpg)
Trung tâm Văn hóa- Nghệ thuật tỉnh An Giang khuấy động sân khấu với nhạc phẩm “Câu chuyện nhỏ của tôi”
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/7(2).jpg)
Ca sĩ Khánh Linh trình bày ca khúc “Hoa cỏ mùa xuân”
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/8(2).jpg)
Nhạc phẩm “Bức thư tình đầu tiên” do ca sĩ Hồ Trung Dũng trình bày
![An Giang tổ chức chương trình nghệ thuật đón giao thừa “Chuyến tàu xuân”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2022/20220131/images/IMG_4425.jpg)
Nhạc phẩm “Tết Nguyên đán” kết thúc chương trình
Do tình hình dịch bệnh COVID-19, các năm gần đây, chương trình nghệ thuật đêm giao thừa được tổ chức tại Hội trường tỉnh (thay vì Công trường Trưng Nữ Vương, phường Mỹ Long, TP. Long Xuyên) như trước. Tuy nhiên, để đáp ứng nhu cầu giải trí, chào đón giao thừa, chương trình vẫn được truyền hình trực tiếp trên sóng Đài Phát thanh – Truyền hình An Giang.
Ca sĩ Hồng Nhung, Thanh Lam, Tùng Dương, Khánh Linh, Hồ Trung Dũng cùng các ca sĩ, nghệ sĩ Trung tâm Văn hóa - Nghệ thuật tỉnh An Giang tham gia biểu diễn.
Chương trình “Chuyến tàu xuân” có các tiết mục: Ngày mới trên quê hương An Giang, Đánh thức tầm xuân, Giọt nắng bên thềm, Hãy yêu nhau đi, Nắng có còn xuân, Lời tỏ tình của mùa xuân, Hoa cỏ mùa xuân, Cảm ơn một đóa xuân ngời, Tết Nguyên đán…
GIA KHÁNH