![Thành đoàn và Hội Cựu Chiến binh TP. Châu Đốc tổ chức “Hành trình địa chỉ đỏ”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2023/20230402/images/Tha%CC%80nh-%C4%91oa%CC%80n-C%C4%90-to%CC%82%CC%89-chu%CC%9B%CC%81c-Ha%CC%80nh-tri%CC%80nh-%C4%91i%CC%A3a-chi%CC%89-%C4%91o%CC%89.jpg)
![Thành đoàn và Hội Cựu Chiến binh TP. Châu Đốc tổ chức “Hành trình địa chỉ đỏ”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2023/20230402/images/Tha%CC%80nh-%C4%91oa%CC%80n-C%C4%90-to%CC%82%CC%89-chu%CC%9B%CC%81c-Ha%CC%80nh-tri%CC%80nh-%C4%91i%CC%A3a-chi%CC%89-%C4%91o%CC%89-1.jpg)
Thắp hương tri ân các Anh hùng liệt sĩ
![Thành đoàn và Hội Cựu Chiến binh TP. Châu Đốc tổ chức “Hành trình địa chỉ đỏ”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2023/20230402/images/Tha%CC%80nh-%C4%91oa%CC%80n-C%C4%90-to%CC%82%CC%89-chu%CC%9B%CC%81c-Ha%CC%80nh-tri%CC%80nh-%C4%91i%CC%A3a-chi%CC%89-%C4%91o%CC%89-2.jpg)
![Thành đoàn và Hội Cựu Chiến binh TP. Châu Đốc tổ chức “Hành trình địa chỉ đỏ”](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2023/20230402/images/Tha%CC%80nh-%C4%91oa%CC%80n-C%C4%90-to%CC%82%CC%89-chu%CC%9B%CC%81c-Ha%CC%80nh-tri%CC%80nh-%C4%91i%CC%A3a-chi%CC%89-%C4%91o%CC%89-3.jpg)
Các đại biểu tìm hiểu, chứng kiến hơn 40 kiểu tra tấn được mô phỏng qua những mô hình tù nhân và cai ngục tại nhà tù Phú Quốc
Tham gia hành trình có 25 cán bộ đoàn thể, cựu chiến binh, cán bộ Đoàn tiêu biểu của TP. Châu Đốc.
Với tinh thần “Uống nước nhớ nguồn”, tri ân thế hệ đi trước, hiểu thêm về sự tàn bạo của kẻ thù đối với hàng ngàn tù nhân yêu nước trong thời kỳ kháng chiến cứu nước, các đại biểu đã thắp hương tri ân những đóng góp, sự hy sinh xương máu của các Anh hùng liệt sĩ để mang lại hòa bình, độc lập cho Tổ quốc. Đồng thời, tận mắt chứng kiến hơn 40 kiểu tra tấn, được mô phỏng qua những mô hình tù nhân và cai ngục tại nhà tù Phú Quốc, TP. Phú Quốc (tỉnh Kiên Giang).
“Hành trình địa chỉ đỏ” đến nhà tù Phú Quốc, nhằm giúp cán bộ, đoàn viên, hội viên, nhất là thế hệ trẻ TP. Châu Đốc hiểu biết thêm về sự anh dũng chiến đấu, hy sinh cho độc lập dân tộc của các thế hệ đi trước, để phấn đấu, nỗ lực, lao động, học tập, rèn luyện bản thân, đóng góp sức trẻ xây dựng TP. Châu Đốc nói riêng, đất nước ngày càng phát triển.
THU THẢO