Tại chương trình trải nghiệm, các học sinh được giới thiệu nét nổi bật của Trường Đại học An Giang, giao lưu với các câu lạc bộ, đội, nhóm, học làm chiến sĩ. Đồng thời, tham quan các thiết bị công nghệ cao tại khu thí nghiệm, khu thực nghiệm, nhà lưới, trại thuỷ sản, trại chăn nuôi, thư viện, trung tâm tin học... và tham gia các trò chơi.
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-1---DSC_5833.jpg)
Học sinh tham gia chương trình trải nghiệm “Một ngày là sinh viên”
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-2---DSC_5850.jpg)
Trải nghiệm tại khu thí nghiệm Trường Đại học An Giang
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-3---DSC_6101.jpg)
Học sinh trải nghiệm làm chiến sĩ
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-4----DSC_6151.jpg)
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-5---DSC_6309.jpg)
Tham quan trại thủy sản và trại chăn nuôi
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-7------DSC_6355.jpg)
![Trường Đại học An Giang tổ chức trải nghiệm “Một ngày là sinh viên” cho học sinh trung học phổ thông](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240421/images/A-6--DSC_6403.jpg)
Tham quan thư viện và chơi trò chơi tìm hiểu sách theo các chủ đề…
Tin, ảnh: THANH HÙNG