![Khai mạc Hội thi Sân khấu hoá nhân vật từ tác phẩm văn học](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240719/images/A-1---DSC_3310.jpg)
Các đại biểu tham dự lễ khai mạc Hội thi Sân khấu hóa nhân vật từ tác phẩm văn học
![Khai mạc Hội thi Sân khấu hoá nhân vật từ tác phẩm văn học](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240719/images/A-2---DSC_3280.jpg)
Ban Tổ chức hội thi tặng hoa cho Ban Giám khảo
![Khai mạc Hội thi Sân khấu hoá nhân vật từ tác phẩm văn học](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240719/images/A-3----DSC_3313.jpg)
![Khai mạc Hội thi Sân khấu hoá nhân vật từ tác phẩm văn học](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240719/images/A-4---DSC_3331.jpg)
![Khai mạc Hội thi Sân khấu hoá nhân vật từ tác phẩm văn học](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240719/images/A-5---DSC_3347.jpg)
Các đội thể hiện phần thi
Hội thi diễn ra tại Thư viện tỉnh An Giang, với sự tham gia 33 đội đến từ các trường tiểu học và trung học cơ sở ở TP. Long Xuyên. Qua đó, tuyên truyền, quảng bá sâu rộng văn hóa đọc và phong trào đọc sách trong cộng đồng, phát huy hiệu quả của hoạt động thư viện, đáp ứng yêu cầu của Chương trình đề án "Đẩy mạnh các hoạt động học tập suốt đời trong các thư viện, bảo tàng, nhà văn hóa, câu lạc bộ”...
Tin, ảnh: THANH HÙNG