Hơn 80 học sinh Trường Tiểu học “A” An Phú và Trường THCS Vĩnh Hội Đông và đoàn viên, thanh niên địa phương đã tham gia hoạt động.
![Học sinh trải nghiệm thực tế cùng bộ đội biên phòng](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240730/images/HS%20trai%20nghiem%202.jpg)
Học sinh cùng chiến sĩ thực hành gấp xếp nội vụ
![Học sinh trải nghiệm thực tế cùng bộ đội biên phòng](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240730/images/HS%20trai%20nghiem%203.jpg)
Các chiến sĩ tập điều lệnh đội ngũ
![Học sinh trải nghiệm thực tế cùng bộ đội biên phòng](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240730/images/HS%20trai%20nghiem%204.jpg)
Các chiến sĩ thực hành bảo quản vũ khí
![Học sinh trải nghiệm thực tế cùng bộ đội biên phòng](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240730/images/HS%20trai%20nghiem%205.jpg)
Học sinh chụp hình lưu niệm cùng cán bộ, chiến sĩ bộ đội Biên phòng
Tham gia trải nghiệm, các học sinh đã được ôn lại truyền thống Bộ đội Biên phòng An Giang và Đồn Biên phòng Cửa khẩu Vĩnh Hội Đông gắn với quá trình hình thành, phát triển, giao lưu văn nghệ các bài hát về truyền thống về lực lượng bộ đội biên phòng.
Đồng thời, thực hành, trải nghiệm cùng chiến sĩ bộ đội biên phòng gấp xếp nội vụ; tập điều lệnh đội ngũ; thực hành bảo quản vũ khí (tháo lắp súng Tiểu liên AK)…
NGỌC CẨM - H.HUYNH