Tại phường Châu Phú B, địa điểm thực hiện: đường Trương Định (khóm Châu Long 7, từ số nhà 238 đến số nhà 274; khóm Châu Quới, từ số nhà 235 đến số nhà 265); đường Tôn Thất Tùng (khóm Châu Long 7, từ số nhà 123 và 3 căn nhà không số đến đường Thủ Khoa Huân); đường Thủ Khoa Huân (khóm Châu Long 7, từ số nhà 449 đến số nhà 457 và khóm Châu Quới, số nhà 459).
Tại phường Vĩnh Nguơn, địa điểm thực hiện: một phần đoạn đường Tây Xuyên, từ đình Thần Vĩnh Nguơn đến chùa Châu An.
Mục đích của việc khoanh vùng, cách ly y tế các địa điểm trên, ngăn chặn sự lây lan của dịch COVID-19. Thời gian áp dụng, từ 0 giờ, ngày 6-7-2021 đến 0 giờ ngày 19-7-2021. Tùy tình hình thực tế, nếu phát sinh mới trường hợp mắc bệnh sẽ gia hạn thêm thời gian thiết lập vùng cách ly y tế (phong tỏa).
Giao Chủ tịch UBND phường Châu Phú B và phường Vĩnh Nguơn chủ trì, phối hợp các đơn vị: Công an, Ban Chỉ huy Quân sự, Trung tâm Y tế, Phòng Y tế thành phố thiết lập ngay các chốt kiểm soát và thực hiện kiểm soát 24/24 giờ đối với các địa điểm nêu trên và thực hiện cách ly y tế theo đúng các quy định hiện hành.
THU THẢO