Ngày 16/1, UBMTTQVN 2 xã Bình Thạnh và Bình Hòa (huyện Châu Thành, tỉnh An Giang) phối hợp các nhà hảo tâm tặng quà cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo và gia đình có hoàn cảnh khó khăn, nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
Những ngày cuối Chạp, nắng nghiêng nghiêng qua những cành mai vừa hé nhụy. Trong cái náo nức của ngày Xuân đến, những thành viên Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) huyện Tịnh Biên lại quây quần bên nhau gói bánh tét tặng lực lượng vũ trang (LLVT), như một chút yêu thương gửi đến cán bộ, chiến sĩ (CBCS) đang đón Tết xa nhà.
Ngày 16/1, Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa Trung tâm An Giang phối hợp Đoàn Thanh niên tổ chức Chương trình “Xuân yêu thương- Tết sẻ chia”, trao quà Tết cho bệnh nhân.
Chiều 16/1, Liên đoàn Lao động tỉnh An Giang và Liên đoàn Lao động TP. Long Xuyên đã trao quà Tết Quý Mão 2023 cho công nhân lao động ở các tổ tự quản trên địa bàn TP. Long Xuyên.
Ngày 15/1, UBMTTQVN xã Mỹ Đức (huyện Châu Phú, tỉnh An Giang) phối hợp Phòng Khám Đa khoa Hạnh Ngọc tổ chức phát 355 phần quà Tết cho hộ nghèo, hộ cận nghèo địa phương, nhân dịp Xuân Quý Mão 2023.
Từ ngày 7- 15/1, Đoàn Thanh niên Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ Công an An Giang tổ chức trao 560 phần quà cho các gia đình chính sách, người dân, đồng bào dân tộc có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh.
Sáng 14/1, UBMTTQVN TP. Long Xuyên phối hợp Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang trao quà Tết cho các hộ nghèo, hộ khó khăn ở TP. Long Xuyên, TX. Tân Châu và 2 huyện Chợ Mới và Phú Tân, nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
Từ ngày 12 đến 14/1, Sở Tài chính An Giang đã bàn giao 2 căn nhà và trao quà Tết cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, hộ cận nghèo và lực lượng dân quân tại các huyện: An Phú, Phú Tân, Châu Thành, nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
Sáng 14/1, UBMTTQVN tỉnh An Giang phối hợp Công ty TNHH MTV Xổ số Kiến thiết An Giang và UBMTTQVN huyện Phú Tân tổ chức bàn giao 30 căn nhà Đại đoàn kết cho hộ nghèo trên địa bàn huyện.
Ngày 13/1, Phó Chủ tịch Thường trực UBMTTQVN tỉnh An Giang Nguyễn Thị Tuyết Minh và đại diện Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam chi nhánh An Giang đến tặng phần quà cho các hộ nghèo xã An Bình và thị trấn Óc Eo (huyện Thoại Sơn).
Sáng 13/1, Trung ương Hội Nông dân Việt Nam đến thăm và tặng quà cho hội viên nông dân nghèo, có hoàn cảnh khó khăn của thị trấn Phú Mỹ (huyện Phú Tân, tỉnh An Giang).
Ngày 10/1, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy An Giang, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang Trần Thị Thanh Hương đã đến thăm, tặng quà Tết cho hộ nghèo xã Vĩnh Phú (huyện Thoại Sơn).
Ngày 10/1, tại UBND phường Châu Phú A (TP. Châu Đốc, tỉnh An Giang), Bệnh viện Đa khoa Khu vực tỉnh và Phòng Y tế kết hợp Ban Chỉ huy Quân sự TP. Châu Đốc tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho trên 400 người dân trên địa bàn phường.
Ngày 10/1, Nhóm Thiện nguyện 123 Share và Hội Chữ thập đỏ phường 12 (quận 10, TP. Hồ Chí Minh) đã đến trao nhà Đại đoàn kết và tặng quà cho các hộ nghèo, người dân có hoàn cảnh khó khăn ở xã Hòa Bình Thạnh (huyện Châu Thành, tỉnh An Giang).
Sáng 10/1, Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN phường Bình Đức, TP. Long Xuyên (tỉnh An Giang) phối hợp Ban Chỉ huy Quân sự TP. Long Xuyên tổ chức lễ bàn giao 3 “Mái ấm đồng đội” cho các gia đình quân nhân khó khăn về nhà ở trong dịp Tết quân – dân năm 2023.
Ngày 10/1, Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN TP. Châu Đốc (tỉnh An Giang) tổ chức trao thẻ bảo hiểm y tế cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố. Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Châu Đốc Lâm Quang Thi đã đến dự.
Sáng 10/1, UBMTTQVN huyện Châu Phú (tỉnh An Giang) đã trao 250 phần quà Tết cho người nghèo, người bán vé số trên địa bàn huyện nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
Sáng 10/1, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Việt Nam (Agribank) chi nhánh tỉnh An Giang đã trao cho UBMTTQVN tỉnh An Giang bảng tượng trưng 500 triệu đồng hỗ trợ “Quà Tết cho hộ nghèo”.
Ngày 10/1, Hội Doanh nhân trẻ tỉnh An Giang đã trao quà Tết cho các hộ nghèo, cận nghèo trên địa bàn TP. Long Xuyên. Phó Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang Trình Lam Sinh đến dự và gửi tặng thêm 10 phần quà tại phường Mỹ Xuyên (TP. Long Xuyên).
Anh Bùi Văn Thái (ngụ ấp An Thái, xã Hội An, huyện Chợ Mới) mắc căn bệnh suy thận không đủ tiền chữa trị; còn em Nguyễn Hữu Cần (ngụ ấp An Thịnh, xã Hội An) không may rơi vào tình cảnh mồ côi, gặp nhiều khó khăn trong việc học tập. Cả 2 trường hợp đang rất cần sự san sẻ, giúp đỡ từ cộng đồng.