Năm 2020, các đơn vị Khối thi đua số 7 tập trung triển khai, thực hiện kịp thời, nghiêm túc, hiệu quả các giải pháp về tiền tệ, tín dụng, hoạt động ngân hàng, phấn đấu hoàn thành mục tiêu, kế hoạch hoạt động kinh doanh năm 2020. Đồng thời, sử dụng hiệu quả nguồn vốn, tập trung vốn cho vay các lĩnh vực sản xuất, lĩnh vực ưu tiên. Ngoài ra, thực hiện các giải pháp tăng trưởng tín dụng có hiệu quả đi đôi với kiểm soát chất lượng tín dụng và giảm thấp nợ xấu.
Đẩy mạnh cơ cấu hệ thống các tổ chức tín dụng gắn với xử lý nợ xấu; củng cố, chấn chỉnh hệ thống Quỹ tín dụng nhân dân, nhằm đảm bảo hoạt động đúng tôn chỉ, mục đích và giữ vững ổn định kinh tế - xã hội. Tăng cường và nâng cao hoạt động thanh tra, giám sát, đặc biệt là những lĩnh vực tiềm ẩn rủi ro cao. Bên cạnh đó, đẩy mạnh thanh toán không dùng tiền mặt, đặc biệt là thanh toán qua ngân hàng đối với các dịch vụ công, đảm bảo an toàn hiệu quả, an ninh bảo mật; ứng dụng công nghệ thông tin hiện đại phát triển dịch vụ ngân hàng số, thanh toán số…
![Khối thi đua các ngân hàng: Ký kết giao ước thi đua năm 2020](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2020/20200309/images/t2.jpg)
Các đơn vị xuất sắc nhận cờ thi đua của UBND tỉnh
L.H