![Phó Trưởng ban Dân vận Trung ương Nguyễn Lam thăm, làm việc tại An Giang](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2019/20190716/images/BDV-lam-viec-BTS.jpg)
Đoàn công tác Ban Dân vận Trung ương chụp ảnh lưu niệm cùng Ban Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Hòa Hảo
Thay mặt đoàn, ông Nguyễn Lam gửi lời thăm hỏi đến Ban Trị sự Trung ương Phật giáo Hòa Hảo và bà con tín đồ. Đồng thời ghi nhận, đánh giá cao sự đóng góp của bà con tín đồ Phật giáo Hòa Hảo trong công tác từ thiện - xã hội, vì cộng đồng, vì sự phát triển kinh tế - xã hội của đất nước thời gian qua. Phó Trưởng ban Dân vận Trung ương mong muốn Ban Trị sự Trung ương Phật giáo Hòa Hảo tiếp tục giáo dục, bồi dưỡng bà con tín đồ thực hiện đúng tôn chỉ hành đạo, chấp hành đúng theo quy định của pháp luật và có nhiều đóng góp hơn nữa trong công cuộc xây dựng và phát triển đất nước.
*Buổi chiều, đoàn làm việc với lãnh đạo tỉnh về công tác dân vận trong tôn giáo, dân tộc trên địa bàn tỉnh. Tiếp và làm việc với đoàn có Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Võ Anh Kiệt và Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Văn Nưng.
MỸ HẠNH