Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Anh Thư trao bảng công nhận Vĩnh Chánh đạt chuẩn xã nông thôn mới
Tại buổi lễ, UBND tỉnh tặng Cờ thi đua xã đạt chuẩn NTM vượt lộ trình 1 năm và tặng thưởng giá trị công trình 1 tỷ 250 triệu đồng cho xã Vĩnh Chánh. Dịp này, nhiều tập thể, cá nhân được khen thưởng vì có thành tích xuất sắc trong thực hiện phong trào thi đua xây dựng NTM năm 2018.
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Anh Thư chúc mừng Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân xã Vĩnh Chánh đã hoàn thành 19/19 tiêu chí, 49/49 chỉ tiêu của Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM vượt lộ trình đề ra; đồng thời đề nghị địa phương có những giải pháp hiệu quả nhằm tiếp tục duy trì, nâng chất các chỉ tiêu NTM, sớm đưa Vĩnh Chánh thành xã NTM nâng cao.
PHƯƠNG LAN