Ban Giám đốc Bệnh viện Sản-Nhi An Giang tặng quà chúc mừng mẹ và bé gái
Bé gái cân nặng 2,5kg, con chị T.T.C.H (sinh năm 1989, ngụ xã Nhơn Mỹ, huyện Chợ Mới, An Giang) được phẫu thuật cấp cứu trong tình trạng con so, chuyển dạ, thiếu ối. Sau sinh mẹ và bé đều khỏe.
Ngay sau khi chào đời, bé được kề da với mẹ. Biện pháp này giúp kết nối tình mẫu tử và mang đến rất nhiều lợi ích cho sức khỏe của trẻ. Các chuyên gia khuyến cáo mẹ cần kề da liên tục với trẻ trong vòng một giờ ngay sau sinh và lặp lại nhiều lần.
Tin, ảnh: HẠNH CHÂU