![Trường Cao đẳng Y tế An Giang khai giảng năm học 2021-2022](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2021/20211119/images/IMG_0124_resize.JPG)
Dâng hương tưởng nhớ đại danh y Hải Thượng Lãn Ông
Hiệu trưởng Trưởng Cao đẳng Y tế An Giang Huỳnh Văn Nên đánh trống khai giảng năm học mới
![Trường Cao đẳng Y tế An Giang khai giảng năm học 2021-2022](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2021/20211119/images/IMG_0173_resize.JPG)
Nguyên Giám đốc Sở Y tế An Giang Nguyễn Trung Lập trao bằng khen của Ban Thường vụ Tỉnh ủy cho Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế An Giang Huỳnh Văn Nên
![Trường Cao đẳng Y tế An Giang khai giảng năm học 2021-2022](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2021/20211119/images/IMG_0179_resize.JPG)
Nguyên Giám đốc Sở Y tế An Giang Nguyễn Trung Lập trao cờ thi đua xuất sắc của UBND tỉnh cho Ban Giám hiệu trường
![Trường Cao đẳng Y tế An Giang khai giảng năm học 2021-2022](https://images.baoangiang.com.vn/image/fckeditor/upload/2021/20211119/images/IMG_0183_resize.JPG)
Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế An Giang Huỳnh Văn Nên tặng bằng khen cho các tập thể cá nhân đạt thành tích xuất sắc
Năm học 2021-2022, Trường Cao đẳng Y tế An Giang đón 505/550 sinh viên vào học năm học mới (đạt tỷ lệ 91,6%), nâng tổng số toàn trường hiện có 1.512 sinh viên, đào tạo 3 chuyên ngành: dược, điều dưỡng, hộ sinh. Trong đó, có 888 sinh viên chính quy, còn lại thuộc hệ đào tạo vừa học, vừa làm.
Dịp này, UBND tỉnh An Giang tặng cờ thi đua cho tập thể Trường Cao đẳng Y tế An Giang đã “Hoàn thành xuất sắc toàn diện nhiệm vụ công tác, dẫn đầu phong trào thi đua yêu nước năm 2020 của khối các sở, ngành tham mưu quản lý nhà nước về văn hóa, xã hội tỉnh An Giang”; vinh danh Thầy thuốc ưu tú Huỳnh Văn Nên, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế An Giang và trao tặng nhiều bằng khen, giấy khen khác...
Tin, ảnh: HẠNH CHÂU